ดู: 2359|ตอบกลับ: 15

(สปอย)nagi no asukara ดูกันหรือยังครับ มาระบายความรู้สึกกันเถอะ

[คัดลอกลิงก์]

nagi no asukara  
ตอนแรกไม่รู้จักแต่เห็นคนพูดถึงกันเยอะเลยเอามาลองดู เออใช้ได้แฮะ อย่างแรกเพลง OP กับ เพลง ED เพราะมากๆ และงานภาพทำได้ดีทีเดียว
เนื้อเรื่องก็น่าติดตามพอสมควร ถึงจะเป็นเนื้อเรื่องแบบเก่าๆ ที่เป็นความขัดแย้งและความรักระหว่างคน 2 พวก คือบนบกกับในทะเล แต่มีเรื่องความรัก
ที่ทำให้น่าสนใจ ทั้งประเด็นรักข้ามเผ่าพันธุ์ ที่มีปัญหาตามมามากมาย กับความรักของแต่ละคนที่มันดูชุลมุนวุ่นวายดีเหลือเกิน ทำให้น่าติดตามมากว่าจะลงเอยเช่นไร
ความรู้สึกต่อตัวละคร

(ยืมมาจาก trikxx)
1. ฮิคาริ
เห็นคนไม่ค่อยชอบมันเท่าไหร่เพราะมันซึน แต่ผมกลับชอบมัน ผมว่ามันไม่ได้ซึนอะไรมากหรอก มันออกแนวทุ่มเททุกอย่างเพื่อคนที่เรารักมากกว่า เพราะสิ่งที่มันทำกับนางเอกมันชัดเจนมากจนทุกคนดูก็รู้ แค่ปากเสียนิดหน่อยเท่านั้นเอง เป็นคนที่เด่นที่สุดในเรื่อง
2.มานากะ
นางเอกของเรื่อง  เป็น
ตัวละครที่ผมรำคาญที่สุด คาแรกเตอร์นางเอกแบบนี้ยังมีในเมะยุคนี้อีกหรอเอะอะก็ร้องให้ ทำอะไรก็ไม่ได้ถ้าคนอื่นไม่อยู่ช่วยเอ๋ออีกตั่งหาก หยั่งกะละครไทยสมัยก่อน และหนุ่มทะเลจะทำอะไรให้เท่าใด นางเอกเราดันเอ๋อไม่รู้เรื่อง ไม่มองหนุ่มซึนอยู่ในสายตาแถมไปชอบหนุ่มบกอีกทั้งที่เห็นแค่ครั้งเดียว ชีเป็นปลากัดหรือไง (เน่าหยั่งกะตูนผู้หญิงสมัยก่อน)
3.คิฮาระ
ดูเหมือนคนชอบหมอนี่เยอะ แต่
ผมว่าหนุ่มบกจืดจางเหลือเกิน คาแรกเตอร์มันแสดงออกไม่ชัดเจนว่ามันเป็นคนแบบไหน เหมือนมีเพื่อให้นางเอกมันชอบมากกว่าแค่บทพูดยังไม่ค่อยมีเลย และรู้สึกคนพากย์เป้นคนเดียวกับที่พากย์เรโดใน gargantia ด้วยมั้ง ตัวประกอบทั้งคู่เลย
4.ชิซากิ               
ผมชอบเธอที่สุดครับ บทนางรอง คาแรกเตอร์ที่เก็บความรู้สึกรักไว้ในใจมันโดนใจผมอยากให้เธอนั้นมีความสุขจัง
5.อิซากิ  
เป็นคาแรกเตอร์แบบว่าคอยอยู่เคียงข้างให้คำปรึกษากับคนที่ตัวรักโดยไม่หวังอะไร มี 2 อย่าง คือเป็นพ่อสื่ออย่างถึงที่สุดให้หนุ่มทะเลกับนางรองได้สมหวังคู่กันกับ รอเสียบเมื่อนางรองช้ำใจจนถึงที่สุดเลยเข้าไปเสียบ แต่ในกรณีหลังมักจะคบกันไม่ยืดหรอกเพราะคาแรกเตอร์แบบแอบรัก คนที่เค้ารักคนอื่นนี้ จะมีความรักต่อคนที่ตัวรักอย่างแรง (ไม่รักมากจริงคงไม่ทนรักคนที่ไม่ได้รักเราหรอก)
สรุป
เรื่องความรักผมล่ะลุ้นจริงๆครับนางเอกเอ๋อไปได้กะหนุ่มบก ไปตกระกำลำบากซะให้พอเลย และให้นางรองได้กับหนุ่มซึนไป นางเอกเอ๋ออาจจะได้รู้ซะบ้างเวลาสูญเสียสิ่งที่สำคัญไป

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1Reputation +1 ย่อ เหตุผล

ดูบันทึกคะแนน

Eucliwood Hellscythe

★จงเสพสาวเงียบซะ★
pet
โพสต์ 2013-10-9 20:08:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พระเอกก็เหลือเกิน

Charlotte Dunois

moe
pet
โพสต์ 2013-10-9 20:14:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด

แสดงความคิดเห็น

ฮ่าๆครับๆ  โพสต์ 2013-12-22 20:26
เม้น แต่ อีโม ระวังโดนแบน นะครับๆ  โพสต์ 2013-12-22 09:56

Noumi Kudryavka

Wafuuuuu
pet
โพสต์ 2013-10-10 19:41:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ในความเห็นส่วนตัวนะ ไม่ค่อยชอบเรื่องนี้เท่าไหร่ แลดูละครไทยไปหน่อย = =
โพสต์ 2013-10-12 16:35:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เชียร์หนุ่มทะเล

Tsurugi Minko

+ โฮ บิ รอน +
pet
โพสต์ 2013-11-4 12:15:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรื่องนี้น่าติดตามดีนะเราอีกคนที่ชอบฮิคาริ
โพสต์ 2013-12-18 12:08:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใช่ๆให้นางเอกเสียใจซ้ะให้พอ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-18 12:23:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้กำลังสนุกเลยนะครับ ตอนหน้าชิซากิตัดสินใจสารภาพรักแล้ว รวมทั้งฮิคาริด้วย

Evangeline A.K. McDowell

เอวาจางงงง~*
pet
โพสต์ 2013-12-22 09:57:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เนิ้อเรื่อง อย่างกะละครไทย แต่ก็ขอบคุณที่เอามาสปอย ให้นะครัช

Kuroneko

♥♠♣♦
pet
โพสต์ 2014-2-9 12:03:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ซึนเดเระสินะ
โพสต์ 2014-4-14 10:33:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boyvet เมื่อ 2014-4-14 10:36

ตรรกกะมันไม่มีตั้งแต่เริ่มแรกแล้วคับเรื่องนี้ อาศัยอยู่ในน้ำ แต่ต้มน้ำในหม้อเดือดได้ แถมไม่ละลายไปกับน้ำที่อยู่รอบๆตัวอีก
ทีวี(เครื่องใช้ไฟฟ้า)ไม่เกิดไฟช๊อตรีไง ถึงจะบอกว่าเป็นสายไฟยังไงมันก็ต้องมีปลั๊กเสียบทีวี
แถมเรื่องความรักดูไปก็ปวดตับเปล่าๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-19 17:59:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ู^
มันก็แบบนั้นล่ะครับ คือเรื่องนี้มันเป็น fantasy drama อะไรเวอร์ๆ ที่เราคิดว่าเป็นไปไม่ได้มีหมดแหละเรื่องนี้  ยิ่งนิสัยตัวละครแบบมิอุนะ ไม่มีทางเจอในโลกจริงๆแน่นอน ทั้งสวย ทั้งเก่ง แก้ไขปัญหาได้หมด แถมจิตใจดีงามเวอร์ๆ ดังนางฟ้า แต่ก็สนุกนะ สุดท้ายผมก็ตามจนจบจนได้
ปล. ตอนที่เราดูตอนแรกเราด่ามานากะขนาดนี้เลยหรอเนี่ยเพิ่งมาดูมู้ตัวเอง โดนหลอกเต็มๆซินะเรา55
โพสต์ 2014-4-19 18:05:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูจบแล้วตับแทบพัง ชอบมิอุนะนางฟ้า =w=

แสดงความคิดเห็น

ครับผม ชอบมิอุนะมากๆเหมือนกันคับ ^ ^  โพสต์ 2014-4-19 19:38
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้