ดู: 1727|ตอบกลับ: 8

[Tip]วิธีโหลดไฟล์เพลง/คลิปจาก Youtube ซ้ำขออภัย

[คัดลอกลิงก์]

Hibari Kyoya

ผมจะขย้ำคุณ !
pet
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Shiniji เมื่อ 2012-1-3 18:32

น้องใหม่ฝากตัวด้วยครับ ^^
ก่อนอื่นเลยหากท่านไหนที่ใช้ Google Chrome ก็คลิกที่ลิ้งค์นี้เพื่อโหลดแอพ Youtube Downloader

และเมื่อพี่ท่านติดตั้ง Google Chrome App' Youtube Downloader นี่เสร็จเวลาพี่ท่านเข้า Youtube จะเป็นจั๊งซี่ครับ ^^

อันที่ยกให้ดูนี่เป็นวิธีโหลดสำหรับ Google Chrome ครับ แล้วพวก IE หรือ Firefox บลาๆ จะโหลดยังไงนะเหรอ ?

แนะนำโปรแกรมนี่เลยครับ^^ Youtube Downloader

สำหรับท่านพี่่ที่่จะเอาแต่เสียงไม่เอาคลิปไปฟัง ก็เว็บนี้เลยครับจะ Convert ไฟล์วิดีโอจาก Youtube เป็น MP3 ให้

แค่้นำโค้ดแอดเดรสเว็บ Youtube ที่อยากจะเอามาฟังใส่ในช่อง Convert จากนั้นก็รอตามบุญตามกรรมก็จะขึ้นหน้าต่างดาวน์โหลดตามขนาดไฟล์ใหญ่-เล็กครับ ^^

แค่นี้ก็เรียบร้อยครับ / ได้ไม่ได้ดีไม่ดี คอมเม้นต์บอกได้เลยครับ ^^

Credit : ผมเอง

Merry Nightmare

ความฝัน อันแสนสุข :)
pet
โพสต์ 2012-1-3 18:15:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณค่า

Xerxes Break

★ Scarlet ★
pet
โพสต์ 2012-1-3 18:16:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากๆค่ะ ^^

Misaka Mikoto

สายฟ้า เปรี้ยๆ ^^
pet
โพสต์ 2012-1-3 18:17:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบใจจร้า ไว้ต้องการเมื่อไรจะขุด เองเน้อ
โพสต์ 2012-1-3 18:17:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นวิธีที่ดีมากเลยครับ

Kirisame Marisa

... Moe ? ...
pet
โพสต์ 2012-1-3 18:20:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปกติผมใช้แต่ IDM เวลาโหลดคลิปจาก Youtube

เวลาจะเอาแค่เสียงก็ถามลุมกูเกิ้ลเอา 55+

2TH Mascot by Black Fether

2th>w<
pet
โพสต์ 2012-1-3 18:26:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอขอบคุณมากๆเลยขอรับช่วยผมได้เยอะเลย^_^

Akiyama Mio

MOE ???
pet
โพสต์ 2012-1-3 18:30:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากๆครับ เเต่ตอนนี้ผมใช้ IDM อยู่
โพสต์ 2012-1-3 18:43:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากกคร๊าบบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้