ดู: 23330|ตอบกลับ: 93

[1.6.4] (¯ `°.•°•.★* Piroroh-Minecraft *★ .•°•.°´¯) "เซิฟที่ทุกคนถูกใจ"

[คัดลอกลิงก์]

Biribiri

บิริจ๊าง >3< ,,,
pet
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kimmiikung01 เมื่อ 2014-4-15 18:01

เปิดวันที่ 12/04/52 - 21:30

*** Piroroh-Minecraft ***
***เป็นเซิฟหลักเซิฟต้นๆที่มีการนำ Mod มาใช้ในเซิฟเวอร์***
**เมดสาวรับใช้ เซิฟแรกในไทย**
**เซิฟที่ ทุกคนถูกใจ**

Website : www.piroroh-mc.in.th
Email Admin : ownerpirorohmc@gmail.com
Skype Admin : AmIs.OkiMo
Garena Clan ID : 645968
FacebookFanPage : https://www.facebook.com/PirorohMinecraft

''เน้นสังคมภายในเกมคับ ไปกันเป็นตี้ เล่นกันเป็นทีม ช่วยเหลือกัน ไม่งั้นไม่รอดนะจะบอกให้''

เซิฟเวอร์ชั่น 1.6.4 นะครับ =w

''เน้นสังคมภายในเกมคับ''

เซิฟเวอร์ชั่น 1.6.4

สำหรับเซิฟ ใน Version นี้

''เน้นสังคมภายในเกมคับ''

เซิฟเน้นในเรื่องความหลากหลายในหลายๆด้าน

การผสมผสานกันในหลายๆส่วน

ความยากในการเล่น ตลอดจนความสมบูรณ์ในระบบเศรษฐกิจ

ในเรื่องของการเล่น

ซอมบี้และเหล่ามอนเตอร์ : ค่อนข้างสมจริง โดนกัดมีเลือดไหล ถ้าโดนกัดซอมบี้จะตามกลิ่นเลือดมา

ระบบเติมเงิน : ได้พ๊อยอัตโนมัติ สดวกสบาย เติมแล้วเลือกซื้อสินค้าได้เอง

เซิฟเราเป็นเซิฟเวอร์ Bukkit+Mods มาตั้งแต่แรกแล้ว

Mods ในเซิฟจะเน้นที่ความผสมผสาน

เพื่อให้เซิฟออกมาสนุกที่สุด เล่นไม่มีเบื่อ

และอีกมากมาย พบความสนุกอีกในได้ในเซิฟเลยครับ

โอ้ว เซิฟไม่รับคนนิสัยเกเรนะครับ (เกรียน) พูดเพราะมะ =w=

โอะ op ไม่ต้องขอน๊า ไม่ให้ครับ =v=

แอดมินเป็นกันเองนะครับ ขำๆฮาๆ *3*

โนเส้น ล้านเปอร์เซ็นครับ

ลองเข้ามาเล่นกันดูนะครับ

โอะ ต้องโหลดตัวเกมเฉพาะของทางเซิฟเท่านั้นนะครับ ไม่งั้นเข้ามะได้นะ

ลิงค์ตัวเกมครับ
: http://www.piroroh-mc.in.th/bbs/forum.php?mod=viewthread&tid=1&extra=page%3D1

สุดท้ายสำหรับท่านที่มาเล่นเซิฟเรา ก็ขอให้ได้รับความสุข
ความสนุขสนาน ได้รับมิตรภาพ และสิ่งดีๆกลับไป

ดังที่พวกเราทีมงาน หวังกันไว้นะครับ

เซิฟอาจจะมีปัญหาบ่อย มีปิด มีรี พบบัค มีปรับปรุง
เพราะผมก็ไม่ได้เก่งกาจอะไร พึ่งหัดเปิดเซิฟได้ไม่ถึง 3 เดือนครับ
เป็นมือใหม่นั่นเอง ต้องขอประทานอภัยทุกท่านด้วยกั๊ป =/\=

ยังไงก็ฝากเซิฟนี้ไว้ในอ้อมอกอ้อมใจของทุกๆคนด้วยนะค๊าป

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2Reputation +2 ย่อ เหตุผล
Avatar nsbgame + 1 เยี่ยมมาก ขอบคุณครับ

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2012-5-14 13:18:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอเข้าไปเล่นด้วยนะ กั๊ป555 อ่านจนติดเลย
โพสต์ 2012-5-18 13:25:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดาวโหลด เวอชั้น นี้ ที่ไหนอ่าครับ อยากเล่นด้วยม้าก

Biribiri

pet
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-19 04:37:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย lleeoo เมื่อ 2012-5-18 13:25
ดาวโหลด เวอชั้น นี้ ที่ไหนอ่าครับ อยากเล่นด้วยม้าก{:8_ ...

โหลดได้ที่ลิ้งค์ด้านล่างเยยกั๊ปป๋ม

http://piroroh.niceboard.org/t1040-topic
โพสต์ 2012-5-21 18:01:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คำว่า พาส นี้ ต้องใส่ พาส อะไรหรอ ครับ

Biribiri

pet
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-22 06:42:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คำว่า พาส นี้ ต้องใส่ พาส อะไรหรอ ครับ

พาสเวิดของตัวเองครับ จะเป็นพาสไว้ไช้สำหรับล๊อคอินเข้าเกมครับผม =w=

2TH Mascot by Black Fether

นี้มันตัวที่ผมโหวดดดด ชนะด้วย=w=
pet
โพสต์ 2012-5-22 10:32:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แล้วมอดของBukkit มีให้ใหม บางมอดผมโหลดมาแล้สใช้ไม่ได้อะนะ (ขอตัวเขียนมอดด้วย จะปิดไฟหนะ)

แสดงความคิดเห็น

ปล.เอามาให้ได้จะเป็นพระคุณอย่างยิ้ง(เอาแบบใช้ได้นะปรับมาให้ด้วยก็ดี)+2  โพสต์ 2012-5-22 10:33

Biribiri

pet
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-22 19:30:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แล้วมอดของBukkit มีให้ใหม บางมอดผมโหลดมาแล้สใช้ไม่ได้อะนะ (ขอตัวเขียนมอดด้วย จะปิดไฟหนะ)

อันนี้ ผมก็ไม่ได้หวงอะไรนะครับ แต่จะไห้มานั่งพิมนั่งบอก ว่าทำยังไงแก้ตรงไหนอะไรแบบไหน คงไม่ไหวนะครับ

เพราะตัวที่ผมทำ ไม่ไช่ของ bukkit เพราะ bukkit ไม่มี mod ครับ มีแค่ plugin นะ แยกกันไห้ถูกด้วยละ =w=

ส่วนที่ผมไช้คือ เอา mod ของคนที่สร้าง เอามาแก้ ด้วยภาษา java + ภาษา C++

ให้นำมาไช้ใน online ได้เฉยๆครับ

เพราะไม่มีเวลามานั่งสร้างเอง ต้องทำงานครับ ฮ่าๆ =3=

แต่อัจนิจา ยังไงก็เถอะ เพราะบัคหลายประกานอยุ่เหมือนกันครับ

วิธีแก้ ก็คงพิมไห้ไม่ได้เหมือนกัน เพราะตัวผมก็เข้าใจบ้างไม่เข้าใจบ้างอยุ่เลย

แล้วถึงจะพิม ก็คงยาวเปงหางว่าว เผลอๆอาจจะไม่เข้าใจในสิ่งที่ผมพิมกะได้ -..-

จึงไม่ขอบอกละกันครับ เพราะมันเข้าใจยาก ตัวผมเองก็ยังเข้าใจยากเลย =w=

แต่ถ้าสนใจ ตัวเกมของเซิฟผม ละก็ ผมจะคิดอีกทีละกันนะครับ

เพราะอันนี้ผมก็ทำมาจากน้ำพักน้ำแรงของผม ปวดหัวไปหลายวันอยุ่กว่าจะแก้ไห้มันไช้ได้

ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับ

แสดงความคิดเห็น

งั้นไม่ต้องแล้วหนะ ปรับไฟแล้ว ราวาไม่ใหลแล้ว พร้อมกับใส่Member แล้วขอบใจ  โพสต์ 2012-5-26 10:34
โพสต์ 2012-5-22 23:03:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอเข้าร่วมเล่นด้วยคนนะครับ ^^

Biribiri

pet
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-23 06:43:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอเข้าร่วมเล่นด้วยคนนะครับ ^^

โอ้ว ยินดีมากๆก๊าป

Biribiri

pet
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-28 06:12:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อัพเดทตัวเกม Ph V3.1 แล้วครับ โหลดกันด้วยน๊า เดี๋ยวจะเข้าเกมกันไม่ได้นะ อุอุๆ

แพทนี้ เพื่อน มอนเตอร์จำพวกสัตว์เข้ามาหลายตัวเลยครับ ไงก็ศึกษาดูได้คับ
โพสต์ 2012-5-31 16:27:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใจมากครับ

Biribiri

pet
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-1 18:51:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อัพเดทระบบใหม่ครับ

เพิ่มระบบหมู่บ้าน

เพิ่มแผงวรจรใหม่ที่ซับซ้อนยิ่งขึ้น
แล้วก็ระบบเล่นแร่แปลธาตุครับ

ติดตามได้ที่ได้ที่ http://pirorohminecraft.thai-forum.net/ ครับผม

ไว้เจอกันน๊าค๊าบบบ *0*//

แบนอวาตาร์
โพสต์ 2012-7-17 16:41:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ

Biribiri

pet
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-22 18:13:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แอบดันกระทู้ =3=
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้